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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema kuwa Taasisi za kidini zina wajibu mkubwa katika kulinda misingi ya 
familia na kujenga Taifa lenye maadili. 
  
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo katika hafla ya kutoa tuzo kwa washindi wa 
Mashindano ya Kimataifa ya kusoma Quran Tukufu kwa wasichana, yaliyoandaliwa 
na Baraza Kuu la Waislamu Tanzania (BAKWATA) kwa kushirikiana Taasisi ya World 
Muslim League ya Saudi Arabia, yaliyofanyika katika Uwanja wa Benjamin Mkapa.  
  
Aidha, Rais Dkt. Samia ametoa wito kwa BAKWATA kuweka mikakati ya kufundisha 
elimu ya dini kwa watoto wote bila ubaguzi na kusisitiza umuhimu wa elimu ya dini 
kwa wanawake kwa kuwa wanawake wana nafasi kubwa katika ulezi wa familia bora.  
 
Vile vile, Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa, kumlea mtoto wa kike katika misingi mizuri 
ya kiimani kunamuandaa kuishi katika misingi hiyo. Hivyo, ni muhimu kuendelea 
kuimarisha familia ambayo ni msingi wa Taifa letu, ikiwemo kupitia elimu ya dini. 
  
Akizungumzia mashindano hayo yaliyofanyika kwa mara ya kwanza hapa nchini, 
Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa, kuchanguliwa kwa Tanzania kuwa mwenyeji wa 
kwanza wa mashindano hayo ni kutokana sifa kubwa ya Tanzania ya kuishi kwa 
amani na masikilizano.  
 
Rais Dkt. Samia amewataka Watanzania waendelee kulinda heshima hiyo kwa 
kudumisha amani na mshikamano. 
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